Bahay / Miscellaneous / Mga tampok ng pamamaraan ng nagambalang aplikasyon. Buod ng mga node sa mga sirang application sa gitnang pangkat na "Living Clouds" outline ng aralin sa mga application, pagmomodelo (gitnang grupo) sa paksa Application magic clouds sa senior group

Mga tampok ng pamamaraan ng nagambalang aplikasyon. Buod ng mga node sa mga sirang application sa gitnang pangkat na "Living Clouds" outline ng aralin sa mga application, pagmomodelo (gitnang grupo) sa paksa Application magic clouds sa senior group

Valentina Dmitrievna Schmidt
Aralin sa biswal na aktibidad sa gitnang pangkat. Breakaway application na "Live Clouds"

ARALIN SA MGA GAWAING SINING.

PAKSANG-ARALINPAGSISIRA NG APLIKAS. « BUHAY NA ULAP» .

LAYUNIN: UPANG PALAWAKIN ANG KONSEPTO NG LANGIT AT ANG EPEKTO NITO SA BUHAY NG ATING PLANET; PAUNLARIN ANG PERSEPSYON NG KAGANDAHAN AT PAGKAKAIBA NG HEAVENLY SPHERE.

MGA GAWAIN. TURUAN ANG MGA BATA PICTURE CLUDS, KATULAD SA ANYO SA Mga Pamilyar na OBJECTO O phenomena. IPATULOY ANG PAG-UNLAD BREAKING TECHNIQUE APPLICATIONS. PAUNLARIN ANG IMAHINASYON, PANSIN AT OBSERBASYON. COORDINATE ANG PAGGALAW NG MATA AT KAMAY. UPANG EDUCATE INTEREST IN KNOWLEDGE OF NATURE, A SENSE OF HUMOR.

PAUNANG GAWAIN. MGA OBSERBASYON PARA SA Ulap SA MGA PAGLALAKAD AT MGA EXCURSION. DIDACTIC LARO "ANO ANG MGA Ulap

PAG-UUSAP. Iba't ibang tumakbo sa kalangitan maliliit na hayop:

Mga oso, lobo, hares, fox, baboy.

At kung mayaman ka sa pantasya,

Hanapin ang iyong larawan doon, guys.

Misteryo. Lumilipad sila nang walang pakpak, tumatakbo silang walang mga paa,

Paglalayag na walang layag. (Mga ulap.)

Anyayahan ang mga bata na tumingin sa langit, ano ang nakikita mo? Ano ang ngayon mga ulap? Ano ang mga ngayon mga ulap?

Hinabi mula sa puntas

Birds_clouds.

Siguro ito ay isang fairy tale

Nagmamadali sa mga edad?

Pananaliksik aktibidad. Hanapin ulap katulad ng isang bagay ng buhay, walang buhay na kalikasan. Hanapin mga ulap parang kabayo. Ikumpara ang Pinnate ulap at cumulus.

Mga himnastiko sa daliri "Mataas sa langit". « Mga ulap» .

Mga materyales, kasangkapan, kagamitan. Mga sheet ng papel na asul o maliwanag na asul para sa background, mga sheet ng puting papel para sa mga larawan sa ulap, pandikit, mga brush, mga napkin ng papel. Mga pagpaparami ng mga kuwadro na gawa ni I. Aivazovsky, F. Vasiliev, I. Shishkin. Mga larawan, art card, kalendaryo, mga larawan ng magazine na may mga ulap. Poster "Sky"

Pag-unlad ng kurso.

Ipinapakita ng guro sa mga bata mga ulap sa mga pagpaparami ng mga pagpipinta ng mga pintor ng landscape (I. K. Aivazovsky, F. A. Vasiliev, I. I. Shishkin, mga guhit ng magazine, poster, litrato at pag-uugali, ngunit isang makabuluhang pag-uusap tungkol sa langit at mga ulap. Nililinaw ang ideya ng kung ano ang mga ulap ay nagdadala ng tubig; sa mainit na panahon - sa anyo ng ulan, at sa malamig na panahon - sa anyo ng niyebe o granizo. Sinasabi iyon mga ulap may iba't ibang balangkas. Tinutukoy ng mga siyentipiko ang pagkakaiba sa pagitan ng mga species tulad ng cumulus, pinnate at stratus mga ulap. Ang cumulus ay parang mga tambak ng cotton wool, pinnate na parang mga balahibo, at ang stratus ay parang puff pastry na confectionery. Mahilig magkumpara ang mga artista at makata ulap na may iba't ibang hayop, halaman, gusali, kamangha-manghang mga nilalang (Tumutukoy ang guro sa karanasan ng mga bata habang nagmamasid mga ulap). Bawat isa ulap kakaiba sa mga balangkas nito, bukod pa nagbabago ang mga ulap sa lahat ng oras, baka sakali "matunaw". At isa pang kawili-wiling tampok - kung pareho ulap iba't ibang tao ang tumingin, iba ang makikita nila iba: maaalala ng isa ang kamelyo, ang pangalawa - ang mga bundok, ang pangatlo - ang kagubatan.

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na makinig sa isang komiks na tula ni V. Shipunova « nahuli ang ulap» .

Mabilis na kumuha ng puting papel ang guro pinuputol ito sa anyong ulap,

Sa ito at ilang kasunod na mga aralin, tuturuan namin ang bata na gumawa ng punit na papel.

Kakailanganin namin ang:

Flour o starch paste, glue stick, PVA glue.

Multi-kulay na papel ng iba't ibang antas ng density. Mas mainam na gumamit ng double-sided na kulay na papel upang ang mga bata ay hindi malito kung aling bahagi ng figure ang dapat na nakadikit.

Makapal na puting papel, may kulay na karton.

Mga foam rubber sponge, brush, napkin, oilcloth, atbp.

Mga laruan (para sa paglalaro ng balangkas).

Mga paraan ng aplikasyon:

Pagpunit ng papel.

Pagpunit ng papel - pagpunit ng mga piraso ng papel kasama ang tabas upang makakuha ng pigura na may tulis-tulis na mga gilid.

Target:Upang turuan ang mga bata na maingat na punitin ang papel sa mga piraso ng iba't ibang laki at hugis, upang idikit ang mga piraso ng papel sa karton; makabuo ng interes at positibong saloobin sa aplikasyon.

materyal:Manipis na puting papel; karton A4 asul o asul; harina o starch paste.

Mga paraan ng aplikasyon. Pagpunit ng papel sa mga piraso; pagkalat ng pandikit gamit ang mga daliri; nakadikit.

Pag-unlad ng aralin

- Sabay tayong tumingin sa bintana sa kalangitan. Tumingin ka sa langit, anong kulay nito?

- Tama iyan, asul.

- Ang mga ulap ay lumulutang sa kalangitan. Anong kulay ang mga ulap?

- Tamang puting ulap.

- Tingnan natin ang mga ulap at isipin kung ano sila, kung paano mo masasabi ang tungkol sa kanila.

- Ang mga ulap ay mahimulmol, malaki at maliit, mahangin. Lahat sila ay iba't ibang hugis.

- Gumawa tayo ng mga papel na ulap sa iyo.

mga ulap,

Ulap -

kulot na gilid,

Kulot na ulap,

buo,

butas,

Baga,

hangin -

Masunurin sa hangin...

Nakahiga ako sa parang

Mula sa damo ay tinitingnan kita ... (S. Mikhalkov)

Ang araw ay sumisikat sa asul na kalangitan

At may mga ulap sa langit

Tulad ng mga unan at feather bed -

Malambot dyan for sure!

Nanaginip ako - kung ako

Bumili at lumipad

Direkta sa kanila - doon, sa langit -

Nakita ko ang lupa!

Mga lungsod, dagat at bansa,

As on my globe!..

ano nakaupo ka? tanong ni nanay,

Naglalakad kami kasama mo.

Ang araw ay maliwanag sa bintana -

Lutang ang mga ulap.

Kinawayan ko sila ng kamay -

paalam na! Bye!.. (O. Emelyanova)

Maaari mong hulaan ang bugtong:

Malambot na bulak

Lutang sa kung saan.

Mas mababa ang cotton

Ang lapit na ng ulan.

(Ulap)

Bigyan ang iyong anak ng isang piraso ng puting papel at hilingin sa kanila na gumawa ng mga ulap. Ipakita kung paano hawakan ang papel gamit ang iyong mga hinlalaki at hintuturo (maaari ka ring tumulong sa pamamagitan ng mga gitnang daliri), kung paano ito mapunit sa tamang direksyon na may banayad na paggalaw upang makakuha ng mga piraso ng kinakailangang hugis at sukat. Kung hindi magtagumpay ang bata, tulungan siya. Maaaring mayroong isang ulap, at kung gusto ito ng sanggol, maaaring marami.

Kapag handa na ang mga ulap, bigyan ang bata ng asul o asul na karton, ipaliwanag na ito ang magiging langit. At lumulutang ang mga ulap sa kalangitan.

Ipakita sa bata kung paano maglagay ng pandikit sa mga nagresultang piraso ng papel (pahiran ang pandikit gamit ang iyong daliri mula sa gitna hanggang sa mga gilid sa pantay na layer), kung paano ilapat ang mga ito gamit ang nakadikit na gilid sa karton, pindutin ang larawan gamit ang iyong palad at pakinisin ito ng napkin o tela.

Habang ang bata ay idikit ang mga ulap, maaari mong i-on ang kantang "Clouds white-maned horses."

_________________________________________

Ang sumusunod na aklat ay ginamit sa paghahanda ng aralin:

E.A. Yanushko. Application sa maliliit na bata (1-3 taon). Patnubay sa pamamaraan para sa mga tagapagturo at magulang. - M.: Mosaic synthesis, 2006 - 64 na pahina.

Target:
Ang pagbuo ng interes sa aesthetic na bahagi ng nakapaligid na katotohanan, aesthetic na saloobin sa mga bagay at phenomena ng nakapaligid na mundo. Pag-unlad artistikong pagkamalikhain ng mga bata, interes sa independiyenteng aktibidad ng malikhaing, kasiyahan ng mga pangangailangan ng mga bata para sa pagpapahayag ng sarili. Pag-unlad interes sa iba't ibang uri ng visual na aktibidad; pagpapabuti ng mga kasanayan sa aplikasyon.
Pagsasama ng Rehiyon:
"Pag-unlad ng artistikong at aesthetic" (priyoridad, "Pag-unlad ng Cognitive", "Pag-unlad ng pagsasalita", "Sosyal at komunikasyon".
Pinagsama-samang mga gawain:
Pang-edukasyon:
Upang mabuo ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga kabute (ang mga kabute ay nakakain at hindi nakakain) tungkol sa kanilang kamag-anak na laki. Palakasin ang kakayahan ng mga bata na lumikha ng mga pandekorasyon na komposisyon. Upang lumikha ng isang nagpapahayag na imahe, ituro ang pamamaraan ng pagpunit ng papel na may maliliit na paggalaw ng mga daliri. Hikayatin ang paglikha ng mga komposisyon ng paksa at balangkas, dagdagan ang mga ito ng mga detalye na nagpapayaman sa mga larawan
Pang-edukasyon:
Upang bumuo ng isang mata, pinong mga kasanayan sa motor ng mga kamay, makasagisag na lohikal na pag-iisip, spatial na imahinasyon, memorya, pansin.
Pang-edukasyon:
Pagtataas ng pagnanais at kakayahang makipag-ugnayan sa mga kapantay kapag gumagawa ng pagtutulungan ng magkakasama.
Mga Kagamitan: Mga modelo ng mga kabute, mga larawang may mga kabute, mga template ng kabute, mga napkin na may kulay na papel, basahan, mga brush, pandikit, mga oilcloth para sa bawat bata. Basket drawing sa F-A1.
Panimulang gawain: Pagsusuri ng mga guhit na may mga kabute. Ang pagputol ng template ng kabute sa kahilingan ng mga bata (boletus, chanterelle, fly agaric) kasama ang tabas, pangkulay sa tangkay ng kabute. Pagputol ng mga kulay na papel na napkin (pula, puti, kayumanggi, dilaw.) sa 4 na bahagi,
1. Bahagi ng organisasyon.
(Mapapatahimik na mga tunog ng musika, soundtrack na "Tunog ng kagubatan")
Tagapagturo: Guys hulaan ang bugtong:
"Sa ilalim ng pine sa daanan
Sino ang nakatayo sa gitna ng damo?
May paa, ngunit walang bota.
May sombrero, walang ulo
Mga bata: Mushroom
Tagapagturo: Guys, mangyaring lumapit sa TV. Tingnan natin ang mga larawan ng mga kabute at alalahanin ang ilan sa mga ito.
- Ang mga mushroom ay lumalaki sa kagubatan mula tag-araw hanggang taglagas, at kailangan nila ng init at kahalumigmigan upang lumago. Anong mga kabute ang alam mo?
Mga Bata: (Boletus, chanterelles, boletus, boletus, atbp.)
Educator: Ayun, anong klaseng kabute yan, tawag sa isang salita?
Mga bata: nakakain.
- Paano mo gustong kumain ng mushroom?
Mga Bata: (Mushroom soup, inasnan, adobo, prito, atbp.)
- Tagapagturo: At ano pang mga kabute ang tumutubo?
Mga bata: hindi nakakain (fly agaric, toadstools).
- Posible bang kolektahin ang mga ito. (Hindi).
2. Praktikal na bahagi.
Tagapagturo: Ngayon, guys, gagawa kami ng isang napaka-kawili-wili at hindi pangkaraniwang application na "Mushroom" (Ipinapakita ang ginawang template, palamutihan muna ang takip ng kabute, at pagkatapos ay ilagay ang mga ito sa isang magic basket, ngunit bago tayo magsimula, gawin natin ang mga pagsasanay.
Minuto ng pisikal na edukasyon
Naglakad sila sa daan, (Nagmartsa)
Natagpuan ang boletus. (Nakatuwad)
Naglakad sila sa daan, (Nagmartsa)
Natagpuan ang Borovik. (Nakatuwad)
Borovik sa kabundukan
Nagtago siya sa lumot gamit ang kanyang ulo, (Ipinakita nila na ang kanyang mga kamay ay nasa itaas ng kanyang ulo sa "kastilyo",
Maaari naming lampasan ito - (Naglalakad sa isang bilog).
Buti na lang natahimik sila. (tumigil)
Tagubilin:
1. Kumuha kami ng mga napkin ayon sa kulay ng iyong takip ng kabute.
2. Dahan-dahang pilasin ang isang maliit na piraso ng napkin gamit ang iyong mga daliri.
3. Dinudurog namin ang piraso ng napkin na ito gamit ang aming mga daliri upang makagawa ng isang maliit na bola.
4. Magluto tayo ng maraming bolang ito.
5. Lagyan ng pandikit ang takip ng kabute.
6. Pagkatapos ay ilatag ang buong sumbrero na may mga bola ng napkin.
7. Hayaang matuyo ang produkto - handa na ang mga mushroom!
3. Malayang gawain ng mga bata.
Iminumungkahi kong kunin ang iyong mga template (boletus, chanterelle, fly agaric, na inihanda mo kahapon, at iniimbitahan kitang maupo sa mga mesa.
Umupo ang guro sa tabi ng mga bata. Sinisimulan namin ang mga lalaki na gawin ang trabaho (paliwanag, indibidwal na tulong).
4. Pangwakas na bahagi.
Magaling guys, dalhin ang iyong mga kabute sa basket.
Maganda itong inaayos ng mga bata sa isang sheet na may basket.

Educator: Tingnan mo guys, ano ang nakuha natin?
Mga Bata: Komposisyon.
Guro: Ano ang dapat nating ipangalan sa kantang ito?
Mga bata: "Basket na may mga kabute"
Dahil ang aming basket ay naglalaman ng parehong nakakain at hindi nakakain na mga kabute, ipinapanukala kong ibigay ito sa mga naninirahan sa laruang gubat na nasa aming grupo. Sumasang-ayon ka ba sa akin?

Lyubov Fedotova

Nais kong ibigay sa iyong pansin ang isang buod ng aralin sa paglalakad sa pagmamasid sa ulap.

Ang layunin ng aralin - paglalakad:

Matutong makita ang kagandahan ng mundo sa paligid;

Upang bumuo ng isang ideya tungkol sa mga phenomena ng walang buhay na kalikasan;

Bumuo ng pag-iisip, imahinasyon at imahinasyon.

Pag-uugali:

Tagapagturo: Ngayon gusto kitang anyayahan na pumunta sa zoo.

Mga bata: Pero wala kaming malapit na zoo.

Tagapagturo: Ito ay isang hindi pangkaraniwang zoo at ang mga hayop doon ay hindi karaniwan. Hulaan muna ang bugtong at pagkatapos ay mauunawaan mo ang lahat:

"Mga puting tupa,

Kulay asul ang field

Nakatingin sa ibaba ng ilog

Ano ito?"

Mga bata: Mga ulap.

Tagapagturo: Tama. Ito ay mga ulap at ang mga hayop ay mula sa sky-high zoo. At sino ang nakakaalam kung paano lumilitaw ang mga ulap?

Mga bata: Ang tubig ay sumingaw at tumataas upang bumuo ng mga ulap.

Tagapagturo: Tama. Ang mga ulap ay tubig na sumingaw mula sa mga dagat at karagatan, ilog at lawa, lawa at batis. Ang magaan na singaw ay tumataas sa kalangitan at nag-iipon sa maliliit na ulap. Lumutang sila sa kalangitan at nagtitipon sa malalaking malalaking ulap, at ginagawang mga patak ng ulan ang singaw ng tubig. Alalahanin natin kung paano nabuo ang singaw at mga patak ng ulan (eksperimento sa mainit na tubig sa isang baso na sarado na may takip ng salamin).

Tagapagturo: Habang lumalaki ang ulap, dinadala ito ng hangin sa malayo, malayo sa kung saan ito ipinanganak.

"Mga ulap, mga ulap -

Mga kulot na gilid.

Kulot na ulap,

Buo, butas-butas,

Banayad, mahangin

masunurin sa simoy ng hangin." (S. Mikhalkov)

Panoorin natin ang mga ulap (tumingin ang mga bata sa mga ulap)

Tagapagturo: Ano ang mangyayari sa kanila?

Mga bata: Lutang sila, nagbabago sila.

Tagapagturo: Tama. Iminumungkahi kong laruin mo ang laro "Sumakay sa ulap":

Hoops - ang mga ulap ay inilatag sa damuhan. Ang mga bata sa musika ("Ang mga ulap ay mga kabayong may puting tao") ay gumagalaw sa palaruan,

pagkatapos ng mga salita:

"Huwag kang tumingin sa ibaba, pakiusap,

At igulong kami sa kalangitan, mga ulap ... ”, ang musika ay nagambala, at ang mga bata ay sumasakop sa mga hoop. Kung sino ang kulang ng hoop ay wala sa laro.


Tandaan: Upang ang laro ay hindi mahaba at maabot ang lohikal na pagtatapos nito - may isang manlalaro na natitira, agad kaming naglatag ng mas kaunting mga hoop kaysa sa mga bata, at nag-aalis ng 2 - 3 mga hoop nang sabay-sabay.

Tagapagturo: At maaari mo ring hulaan ang lagay ng panahon sa pamamagitan ng uri ng mga ulap: kung ang mga ulap ay magaan, mataas sa kalangitan, mabilis na lumulutang sa kalangitan, ang panahon ay magiging maayos; kung ang mga ulap ay mababa, siksik at halos nakatigil, asahan ang pag-ulan. Ano sa palagay mo ang magiging lagay ng panahon sa malapit na hinaharap?

Mga bata: Sa malapit na hinaharap ang panahon ay magiging maayos, walang ulan.

Tagapagturo: Dahil maganda ang panahon - oras na para pumunta sa zoo - mapapansin natin ang isang ulap sa kalangitan, halos kapareho sa isang hayop, ipakita ito sa mga kaibigan at kumuha ng larawan para sa memorya - ang lahat ay parang sa isang totoong zoo.

Nagsagawa ng didactic larong "Ano ang hitsura ng ulap":

"May mga puting bukol sa langit -

Ang mga aso, ang mga bulaklak.

Nakalampas sa amin mula sa malayo

Ang mga ulap ay lumulutang."

Ang mga bata ay tumitingin sa mga ulap, nagbabahagi ng kanilang mga impression at kumukuha ng mga larawan ng kanilang "mga hayop".

Tagapagturo: Iminumungkahi kong iguhit ang iyong hayop (pagguhit gamit ang foam rubber - ang "sticking" technique). Gumuhit ang mga bata.


Pagkatapos nito, inaayos ang isang vernissage ng mga gawain ng mga bata.



at isinagawa role-playing game na "Exhibition - Zoo", kung saan sinisikap ng bawat bata na maging gabay at pag-usapan ang tungkol sa kanyang ulap.

Iminumungkahi kong makakita ng mga larawan ng ilang "hayop".


Ito ay isang liyebre.


Buwaya.



Dragon (nakatalikod ang ulo).


Firebird.


Sumilip ang oso mula sa likod ng isang troso.



Sa itaas ay isang capercaillie, at sa ibaba nito ay isang dinosaur.

Sa isang paglalakad sa gabi, ipinagpatuloy namin ang tema ng mga ulap - ginawa namin ang mga ito mula sa mga plastic bag


at makipaglaro sa kanila. "Huwag i-drop", "Gumuhit ako ng ulap sa pamamagitan ng bahaghari - isang arko", Laro - relay race "Mangolekta ng ulap".

Ang breakaway na hitsura ng applique ay maginhawa para sa maliliit na bata na nagsisimula pa lamang na lumikha ng kanilang unang papel na crafts. Ang ganitong gawain ay itinuturing na ligtas para sa mga bata, dahil hindi nila kailangang harapin ang gunting, pinupunit lamang nila ang mga sheet sa mga hiwa.

Isaalang-alang ang mga halimbawa ng mga master class na may sunud-sunod na mga tagubilin at stencil na nauugnay sa mga paksa.


Sa nakababatang grupo, at sa gitnang grupo, mas mahusay na punan ang umiiral na guhit na may mga punit na piraso ng papel. Halimbawa, ang anumang pangkulay na may malaking larawan ay kinukuha at ang kinakailangang bilang ng mga kopya ay ginawa o ang mga template ay naka-print.



Pinong pinunit ang mga piraso ng papel.

Pinapadikit namin ang mga ito sa anyo ng isang mosaic sa inihandang iginuhit na pigura, mag-iwan ng distansya sa pagitan ng mga piraso, huwag idikit ang mga ito malapit sa isa't isa.
Ang mga mata at ilong ay pinuputol ng mga matatanda o napunit ng ganoon lamang, ngunit mula sa papel na may ibang kulay.

Snowman sa clipping technique

Ang napunit na pamamaraan ay hindi lamang tungkol sa pagpunit ng papel sa maliliit na piraso. Hakbang-hakbang na mga tagubilin sa susunod na master class, ay makakatulong upang maunawaan ang bagay na ito.

Hakbang-hakbang:


Mga aplikasyon ng mga pagpipinta sa sirang pamamaraan

Para sa mga bata sa pangkat ng paghahanda, ang mga malalaking gawa ay angkop na ganap na may linya na may mga punit na elemento. Tingnan kung ano magagandang larawan ang iyong mga anak ay magkakaroon ng:
Hindi kinakailangang mapunit, maaari mong sapalarang i-cut sa hindi pantay na mga patch:
At ito ay isang gawain para sa mga nakababatang estudyante na putulin ang mga kumplikadong elemento:
Isang halimbawa ng trabaho, kapag may mga contour, ang loob ay napuno nang maayos at maganda:

Breakaway technique mula sa mga napkin

Ang mga multi-colored napkin na punit-punit ay magdaragdag ng hangin at magaan sa aplikasyon.
Kahanga-hanga rin ang paglabas ng mga puno, ang puno ay ginawa sa kalooban: pinutol, iginuhit o pinunit:
Ngunit ang pinakamagandang bagay ay kapag gumulong ka ng mga punit na piraso ng napkin sa mga di-makatwirang bola.

Breakaway cotton appliqué

Kumuha ng cotton wool o cotton pad, at hayaang punitin ng mga bata ang mga ito gamit ang kanilang mga kamay, kung saan ilalatag nila ang kanilang indibidwal na larawan. Magiging maganda at banayad ang mga ibon, hayop, bulaklak, niyebe, ulap.

Hakbang-hakbang na ilatag at idikit ang mga piraso ng cotton wool sa mga iginuhit na figure.


At para sa mga adult na artist, iminungkahi na kumpletuhin ang isang malaking kumplikadong imahe sa kabuuan nito:



Video: Breakaway appliqué master classes